Trong doanh nghiệp, yếu tố nhân sự luôn mang lại nhiều lo lắng và đau đầu nhất cho nhà quản lý. Trong cuốn sách Thích nghi & Sống Sót có nhắc đến những nguyên tắc.
Xây dựng được một ekip đồng thuận, phải đảm bảo các nguyên tắc sau:
- Nguyên tắc đầu tiên: Phải chung một mục tiêu và cố gắng hết sức vì mục tiêu ấy. Mục tiêu của nhóm phải được đặt lên cao hơn mục tiêu của bất kì cá nhân nào; Thành công của nhóm phải được đặt lên cao hơn thành công của bất kì cá nhân nào.
- Nguyên tắc thứ hai: Phụ thuộc lẫn nhau. Sự phụ thuộc của các thành viên vào nhau cả về mặt công việc lẫn tinh thần là một đặc trưng của nhóm “hoàn hảo”. Đoàn kết sẽ tạo nên sức mạnh, hơn thế nữa sự đoàn kết đến từ ý thức rằng không thể “thiếu nhau” sẽ thúc đẩy mức độ đoàn kết cao hơn nữa. Đoàn kết dựa trên hình tượng tự nhiên của đàn ngỗng cùng bay về một hướng theo hình chữ V: Tin tưởng, hỗ trợ, chia sẻ, tiết kiệm sức lực, công bằng và cùng nhau.
- Nguyên tắc thứ ba: Người dẫn đầu giỏi. Giỏi trên phương diện lãnh đạo và khả năng làm cho nhóm của mình trở thành tốt nhất, chứ không phải là người nổi bật nhất.
- Nguyên tắc thứ tư: Sự tôn trọng. Đây là điều cần có trong bất kì một môi trường nào, và nó trở nên đặc biệt quan trọng trong khi làm việc nhóm. Không có sự tôn trọng, mọi việc có thể diễn biến ngoài tầm kiểm soát. Mọi cái “tôi” cá nhân phải được dẹp bỏ, để thay bằng cái “chúng ta”.