Ở độ tuổi từ 4-6, trẻ học toán không khó khăn và khô khan như nhiều người nghĩ. Chỉ cần đưa các con số, các ký hiệu toán học, các phép toán vào trò chơi tư duy, vào thao tác với các đồ vật mà trẻ em yêu thích, vào các hoạt động thực tế do các em tự trải nghiệm sẽ làm cho toán học trở nên thú vị, hữu ích, gần gũi đến mức các em sẽ thấy toán luôn hiển hiện cuộc sống đời thường và tiếp nhận một cách tự nhiên nhất.
Chương trình toán mầm non được phổ biến với 11 chủ đề không chỉ nhằm giúp trẻ yêu thích toán học mà còn tăng khả năng tư duy của bộ não theo cách mà các cường quốc về toán học trên thế giới đã thành công. Không chỉ người thân ngạc nhiên về tiềm năng toán học của trẻ mà bản thân trẻ cũng sẽ bất ngờ với những gì mà trước khi tham gia chương trình trẻ nghĩ là mình không làm được. “Học mà chơi, chơi mà học” chính là bản chất của chương trình này.
* Giáo trình viết và đếm số :